จำนวนผู้ติดเชื้อ COVID-19 ทั่วโลก

(อัพเดท: Real-Time)
ดูของประเทศไทย คลิกที่นี่

ติดเชื้อทั้งหมดกำลังรักษาหายแล้วเสียชีวิต%เสียชีวิต
ทั่วโลก30,536,4248,785,92720,797,539952,5773.12
1US6,726,3533,971,1672,556,465198,6032.95
2India5,308,0141,013,9644,208,43185,6191.61
3Brazil4,495,183461,8513,897,539135,7933.02
4Russia1,092,915170,100903,54519,2701.76
5Peru756,412130,616594,51331,2834.14
6Colombia750,471111,349615,45723,6653.15
7Mexico688,95434,042582,10972,80310.57
8South Africa657,62754,926586,84415,8572.41
9Spain640,040459,169150,37630,4954.76
10Argentina613,658133,716467,28612,6562.06
11France467,421343,36992,70031,2576.69
12Chile442,82714,647415,98112,1992.75
13Iran419,04337,293357,63224,1185.76
14United Kingdom388,416344,3822,21341,82110.77
15Bangladesh347,37288,073254,3864,9131.41
16Saudi Arabia328,72015,938308,3524,4301.35
17Iraq311,69057,977245,3058,4082.70
18Pakistan305,0316,572292,0446,4152.10
19Turkey299,81027,628264,8057,3772.46
20Italy294,93242,457216,80735,66812.09
21Philippines283,46068,645209,8854,9301.74
22Germany272,67122,659240,4569,3883.44
23Indonesia240,68756,889174,3509,4483.93
24Israel179,07147,851130,0241,1960.67
25Ukraine177,04893,79279,6713,5852.02
26Canada144,0539,143125,6549,2566.43
27Bolivia130,05134,04488,4577,5505.81
28Ecuador124,12916,02297,06311,0448.90
29Qatar122,9172,886119,8222090.17
30Romania110,21717,62288,2354,3603.96
31Kazakhstan107,1993,706101,8221,6711.56
32Dominican Republic106,73224,51980,1792,0341.91
33Panama104,87923,55779,0932,2292.13
34Egypt101,7728,08187,9585,7335.63
35Belgium99,64970,80418,9089,9379.97
36Kuwait98,5289,17288,7765800.59
37Morocco97,26418,81976,6901,7551.80
38Netherlands94,34585,3112,7166,3186.70
39Oman91,7536,28784,6488180.89
40China90,31136485,2104,7375.25
41Sweden88,23782,37205,8656.65
42Guatemala84,3447,52073,7483,0763.65
43United Arab Emirates83,43310,24072,7904030.48
44Japan78,6237,65369,4681,5021.91
45Poland78,33012,18763,8612,2822.91
46Belarus75,2301,35973,0987731.03
47Honduras70,61147,31621,1492,1463.04
48Ethiopia67,51538,80527,6381,0721.59
49Portugal67,17620,22945,0531,8942.82
50Venezuela65,17410,42654,2185300.81
51Bahrain63,8796,95956,7002200.34
52Costa Rica62,37438,52823,1606861.10
53Nepal61,59317,38343,8203900.63
54Singapore57,55846057,071270.05
55Nigeria56,9567,55748,3051,0941.92
56Uzbekistan50,2533,30746,5274190.83
57Algeria49,41312,93634,8181,6593.36
58Switzerland49,2836,73840,5002,0454.15
59Armenia47,1543,67542,5519281.97
60Czechia46,26221,90923,8584951.07
61Ghana45,76049244,9732950.64
62Moldova45,64810,72833,7341,1862.60
63Kyrgyzstan45,3352,78841,4841,0632.34
64Afghanistan38,9194,90632,5761,4373.69
65Azerbaijan38,8941,89836,4245721.47
66Austria37,4747,74828,9617652.04
67Kenya36,72412,36923,7096461.76
68West Bank and Gaza34,40110,81823,3332500.73
69Serbia32,75732,01807392.26
70Ireland32,2717,11523,3641,7925.55
71Paraguay32,12714,59516,9216111.90
72Lebanon27,51816,49810,7392811.02
73El Salvador27,4285,37321,2478082.95
74Australia26,8852,08123,9608443.14
75Libya26,43811,81314,2074181.58
76Bosnia and Herzegovina24,8976,78017,3657523.02
77Korea, South22,8932,54519,9703781.65
78Denmark22,2914,12017,5366352.85
79Cameroon20,37183119,1244162.04
80Cote d'Ivoire19,20068818,3921200.63
81Bulgaria18,7334,47013,5107534.02
82Hungary16,92011,8634,3826753.99
83North Macedonia16,4172,00213,7326834.16
84Madagascar15,9711,16714,5872171.36
85Greece14,73813,0641,3473272.22
86Croatia14,7252,12812,3532441.66
87Senegal14,6453,29311,0513012.06
88Zambia14,02248613,2073292.35
89Sudan13,5355,9406,7598366.18
90Norway12,7692,13110,3712672.09
91Kosovo12,6833,4078,7884883.85
92Albania12,0734,8896,8313532.92
93Congo (Kinshasa)10,4563259,8632682.56
94Guinea10,2315089,660630.62
95Namibia10,2072,1527,9471081.06
96Malaysia10,1677229,3151301.28
97Maldives9,5681,4588,077330.34
98Tajikistan9,2591,1608,026730.79
99Tunisia9,1106,6062,3661381.51
100Finland8,8588197,7003393.83
101Gabon8,6967957,848530.61
102Haiti8,6002,0166,3632212.57
103Luxembourg7,7188916,7031241.61
104Montenegro7,7112,5814,9971331.72
105Zimbabwe7,6471,5405,8832242.93
106Mauritania7,3613186,8821612.19
107Mozambique6,2642,7223,502400.64
108Slovakia6,2562,8273,390390.62
109Malawi5,7161,5114,0261793.13
110Uganda5,5942,9892,544611.09
111Djibouti5,40395,333611.13
112Eswatini5,2156344,4781031.98
113Cabo Verde5,1415434,548500.97
114Cuba5,0046444,2491112.22
115Equatorial Guinea5,0024104,509831.66
116Congo (Brazzaville)4,9801,0043,887891.79
117Nicaragua4,9611,9012,9131472.96
118Central African Republic4,7862,8941,830621.30
119Suriname4,6913154,280962.05
120Rwanda4,6711,8012,845250.54
121Burma4,6213,4161,130751.62
122Jamaica4,5713,2521,264551.20
123Jordan4,3441,8042,511290.67
124Slovenia4,3091,1872,9811413.27
125Angola3,8482,2581,4431473.82
126Syria3,7312,6459181684.50
127Lithuania3,6641,3802,197872.37
128Trinidad and Tobago3,6512,0051,586601.64
129Thailand3,5001033,338591.69
130Gambia3,4851,4041,9731083.10
131Somalia3,3904802,812982.89
132Georgia3,3061,8061,481190.57
133Sri Lanka3,2812083,060130.40
134Bahamas3,1771,4821,626692.17
135Mali2,9915312,3321284.28
136Estonia2,8754372,374642.23
137Malta2,6346211,996170.65
138South Sudan2,6091,2701,290491.88
139Botswana2,5671,930624130.51
140Guinea-Bissau2,3031,1371,127391.69
141Benin2,2802901,950401.75
142Iceland2,2301082,112100.45
143Sierra Leone2,1534321,649723.34
144Guyana2,1027261,314622.95
145Yemen2,0242181,22158528.90
146Uruguay1,8902411,603462.43
147New Zealand1,811671,719251.38
148Burkina Faso1,7975681,173563.12
149Togo1,6403481,251412.50
150Belize1,590758812201.26
151Cyprus1,5652611,282221.41
152Andorra1,5643471,164533.39
153Latvia1,5152311,248362.38
154Lesotho1,390603754332.37
155Liberia1,334381,214826.15
156Niger1,183101,104695.83
157Chad1,147100966817.06
158Vietnam1,06892941353.28
159Sao Tome and Principe90820873151.65
160San Marino72312669425.81
161Diamond Princess71248651131.83
162Papua New Guinea51627823261.16
163Tanzania509305183214.13
164Taiwan*5031847871.39
165Burundi4739837410.21
166Comoros4701444971.49
167Mauritius36618338102.73
168Eritrea3645930500.00
169Mongolia311930200.00
170Cambodia275127400.00
171Bhutan2587218600.00
172Monaco1913815210.52
173Barbados185617273.78
174Brunei145114132.07
175Seychelles141513600.00
176Liechtenstein112310810.89
177Antigua and Barbuda9509233.16
178Saint Vincent and the Grenadines6406400.00
179Fiji3242626.25
180Saint Lucia2712600.00
181Timor-Leste2712600.00
182Dominica2461800.00
183Grenada2402400.00
184Laos2312200.00
185Saint Kitts and Nevis1701700.00
186Holy See1201200.00
187Western Sahara1018110.00
188MS Zaandam970222.22

ที่มา: Johns Hopkins University


ขาย Sidegra 99 บาท ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ข่าว Sidegra ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย เม็ดละ 25 บาท